![](http://ldd-smp.net/wp-content/uploads/2022/10/1-9.jpg)
สถานีพัฒนาที่ดินสมุทรปราการ จัดโครงการ “ปลูกต้นไม้ยืนต้นเพื่อการอนุรักษ์ดินและน้ำ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ”
สถานีพัฒนาที่ดินสมุทรปราการ จัดโครงการ “ปลูกต้นไม้ยืนต้นเพื่อการอนุรักษ์ดินและน้ำ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ”
——————————-
วันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2565 นายจำนงค์ พร้อมมูล ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินสมุทรปราการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของสถานีพัฒนาที่ดิน ร่วมกับหมอดินอาสา จัดโครงการ “ปลูกต้นไม้ยืนต้นเพื่อการอนุรักษ์ดินและน้ำ เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 ซึ่งต้นไม้ที่สถานีพัฒนาที่ดินสมุทรปราการปลูกในครั้งนี้คือ ต้นจามจุรี และกล้าหญ้าแฝก
——————————–
ณ บริเวณสถานีพัฒนาที่ดินสมุทรปราการ
![](http://ldd-smp.net/wp-content/uploads/2022/10/8-2.jpg)
![](http://ldd-smp.net/wp-content/uploads/2022/09/302198792_436882658468999_7526990987958795194_n.jpg)